Social Media Fans – Beware of Facebook – సోషల్ మీడియా అభిమానులు, జాగ్రత్తపడు: ఫేస్బుక్ స్క్రోలింగ్ మీకు చెడ్డ చేస్తుంది

948

ఇది ధూమపానం యొక్క ప్రమాదాల గురించి హెచ్చరించిన పొగాకు కంపెనీల వలె లేదు, కానీ ఫేస్బుక్ ఇప్పటికే తెలిసిన అనేక విషయాలను ఒప్పుకుంటోంది: సోషల్ మీడియాను ఉపయోగించడం మీ ఆరోగ్యానికి చెడ్డది కావచ్చు. సోషల్ మీడియా దిగ్గజం దీని వేదిక వందల మిలియన్ల ప్రజల కోసం రోజువారీ వ్యసనం అయ్యింది శుక్రవారం ఒక బ్లాగు పోస్ట్లో వెలుగును ప్రసారం చేస్తుంది, ఈ విషయం రెండు వైపులా ఉంటుంది. సోషల్ మీడియాలో భాగస్వామ్య భావాలు మిమ్మల్ని ఆరోగ్యంగా ఉంచుతాయని మునుపటి పరిశోధన చూపించింది.

ఇది టెక్నాలజీ వాడకంతో టీన్ మాంద్యం పెరుగుదలను చూపుతుంది. ఇది ఆన్లైన్లో సన్నిహిత మిత్రులతో పరస్పరం సంభాషించడం నుండి మెరుగుదలలను మెరుగుపరుస్తుంది, దాని స్వంత పరిశోధనను కూడా సూచిస్తుంది. ఫేస్బుక్, కోర్సు, ప్రజలు దాని వేదికతో పాలుపంచుకున్నప్పుడు బాగా పెరుగుతాయి.

ఫేస్బుక్ డైరెక్టర్ డేవిడ్ గిన్స్బెర్గ్ మరియు పరిశోధనా శాస్త్రవేత్త మోయిరా బర్క్ జర్నల్ ఆఫ్ ఎక్స్పెరిమెంటల్ సైకాలజీలో ఒక అధ్యయనాన్ని ఉదహరించారు, ఇది మిచిగాన్ విశ్వవిద్యాలయ విద్యార్థుల యాదృచ్ఛికంగా 10 నిమిషాలు ఫేస్బుక్ను చదవడానికి కేటాయించిన విద్యార్థులు రోజు చివరిలో అధ్వాన్నమైన మానసిక స్థితిలో ఉన్నారు లేదా వేదికపై స్నేహితులకు మాట్లాడండి.

ఫేస్బుక్ పరిశోధకుడు బుర్కే ఒక కార్నెగీ మెల్లన్ ప్రొఫెసర్తో నిర్వహించిన పరిశోధనలో ఇది పేర్కొంది, ఇది ప్రత్యక్ష సందేశాలను పంపడం లేదా పొందడం అనేది ఒక కాలపట్టికలో మానసిక శ్రేయస్సును పెంచుతుంది.

“కేవలం ప్రసార స్థితి నవీకరణలు సరిపోలేదు; ప్రజలు వారి నెట్వర్క్లో ఇతరులతో ఒకరితో ఒకరు పరస్పరం సంప్రదించవలసి ఉంది “అని సంస్థ తన బ్లాగులో పేర్కొంది.

It’s roughly nearly virtually like tobacco firms warning about the risks of smoking, however Facebook is acknowledging one thing several already know: exploitation social media may be dangerous for your health. The social media big whose platform has become a daily addiction for many scores of folks sheds lightweight during a diary post weekday on what it says ar 2 sides of the problem. Previous analysis has shown that sharing feelings on social media will keep you healthy.

It notes analysis showing a rise in teenage depression with technology use. It additionally points to its own analysis that shows enhancements in well-being from interacting with shut friends on-line. Facebook, of course, thrives once folks have interaction with its platform

Facebook’s Director of analysis David Ginsberg and analysis mortal Moira Burke cite a study within the Journal of psychonomics that found University of Michigan students haphazardly appointed to browse Facebook for ten minutes were during a worse mood at the top of the day than students appointed to post or sit down with friends on the platform.

It additionally cited analysis that Facebook man of science Burke conducted with a Carnegie Andrew Mellon academician that it says shows causing or receiving direct messages or posts and comments on one’s timeline boost psychological well-being.

“Simply broadcasting standing updates wasn’t enough; folks had to move one-on-one with others in their network,” the corporate says in its diary.